Welcome To 4Rum Hoàng Hoa Thám Đà Nẵng !!
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Welcome To 4Rum Hoàng Hoa Thám Đà Nẵng !!

CHÀO MỪNG NGÀY PHỤ NỮ VIỆT NAM 8-3

Trang ChínhTrang Chính  [Â]m [N]hạc[Â]m [N]hạc  Tìm kiếmTìm kiếm  Latest imagesLatest images  Đăng NhậpĐăng Nhập  Đăng kýĐăng ký  

Các câu đố mình Sưu tầm từ thầy Tuệ và thầy Minh (2 giáo viên dạy toán)

Go down 
Tác giảThông điệp
ku2kpro
Tiềm Năng
Tiềm Năng

Các câu đố mình Sưu tầm từ thầy Tuệ và thầy Minh (2 giáo viên dạy toán) Empty
Bài gửiTiêu đề: Các câu đố mình Sưu tầm từ thầy Tuệ và thầy Minh (2 giáo viên dạy toán)   Các câu đố mình Sưu tầm từ thầy Tuệ và thầy Minh (2 giáo viên dạy toán) Icon_minitimeTue Jan 17, 2012 6:10 pm

như là câu đố của các giáo viên toán học : ko mẹo gì cả, chỉ cần thông minh, bắt đầu nhé :

1 : Có 3 cậu bé được bố tặng cho mũ, với điều kiện phải biết mình đang đội mũ màu gì, được biết cả 3 cậu bé này cực kì thông minh. Người bố có 5 cái mũ, trong đó 3 trắng và 2 đen.
Sau khi đội lên đầu các cậu bé, có 1 cậu bé nói mũ trên đầu cậu là màu trắng, và cậu được nhận cái mũ đó. Hỏi cậu bé ấy suy luận như thế nào để biết mình đang đội mũ trắng.
Lưu ý : ko soi gương ko vâng vâng, nói chung là ko là tiểu xảo, bài này suy luận nhé.

2 : có 3 người đàn ông vào sa mạc nóng quá bỗng gặp 1 cây cổ thụ to, cả 3 vào cây và đánh 1 giấc. Sau khi ngủ dậy thì cả 3 người bị ai đó bôi nhọ đầy mặt trông rất tức cười, và cả 3 đều nhìn nhau cười. Sau đó có 1 người ngừng cười vì biết mình cũng bị bôi nhọ. Thử hỏi người đó suy luận như thế nào mà biết chắc mình đã bị bôi nhọ.
Lưu ý : cũng là suy luận, ko soi gương, ko sờ lên mặt, ko vâng vâng

3 : Có 1 người ở khách sạn 6 sao và ông ta có 7 cái vòng vàng được móc lại với nhau như dây xích. Cứ mỗi ngày ông ta phải trả 1 vòng vàng cho chủ khách sạn. Cho ông ta tháo vòng vàng ra 1 lần duy nhất. Thử hỏi ông ta làm thế nào mà ngày nào cũng trả được 1 vòng vàng cho chủ khách sạn.
Lưu ý : ko mẹo gì cả, suy luận đi, đọc kĩ vào

Các câu đố mình Sưu tầm từ thầy Tuệ và thầy Minh (2 giáo viên dạy toán)
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» 4rum lớn của trường mình
» TRIỂN LÃM SINH VIÊN TRỰC TUYẾN – CÔNG CỤ MỚI ĐỂ TÌM CƠ HỘI DU HỌC MỸ CỦA SINH VIÊN VIỆT NAM
» Quy định chung cho tất cả thành viên của diễn đàn!!